80% ya Misikiti ya Mumbai inaacha kutumia vipaza sauti ktika swala ya Fajr baada ya tishio la Thackeray


Huko Mumbai, 80% ya misikiti imeacha kutangaza asubuhi Azaan au sala kupitia vipaza sauti, vyanzo vya polisi vilisema Jumanne, Aprili 19.


Maendeleo hayo yanafanyika katikati ya mzozo wa kisiasa uliosababishwa na mkuu wa MNS Raj Thackeray kutaka vipaza sauti viondolewe kwenye misikiti ya Maharashtra ifikapo Mei 3.


Saa 5 asubuhi, Azaan ya kwanza ya siku hutolewa.


Afisa wa polisi aliripoti kuwa 80% ya misikiti iliacha kutumia vipaza sauti kwa sala ya asubuhi, huku mingine mingi ikipunguza sauti.


Hivi karibuni viongozi kadhaa wa kidini walikutana na polisi katika juhudi za kudumisha sheria na utulivu katika jiji hilo baada ya mzozo wa vipaza sauti kuzuka, alisema.


Kulingana na afisa huyo wa polisi, wanapaswa kupata kibali cha vipaza sauti na kufuata mwongozo wa Mahakama ya Juu ili kuzuia uchafuzi wa kelele.


Watakaokiuka sheria wataadhibiwa vikali, alisema.

0 Comments