Kiongozi wa Mrengo wa Kulia wa India Ataka vipaza sauti Misikitini viondolewe baada ya Eid

Siku ya Jumanne, mkuu wa chama cha siasa kali za mrengo wa kulia cha India Maharashtra Navnirman Sena (MNS) Raj Thackeray alisisitiza ombi lake la kuondoa vipaza sauti kwenye misikiti baada ya Eid.



Hindu iliripoti kwamba Thackeray aliiomba serikali ya jimbo kufanya mazungumzo na maulvis ya misikiti hadi Eid mnamo Mei 3 ili kuhakikisha kuondolewa kwa vipaza sauti. Ikiwa sivyo, alitishia kuanza kucheza Hanuman Chalisa, ibada ya Kihindu ya kumsifu Hanuman, mbele ya kila msikiti.


Kwa kuongezea, pia alitoa mwito kwa Waziri Mkuu Narendra Modi kuleta Sheria Sawa ya Kiraia na kuchukua hatua kudhibiti ukuaji wa idadi ya watu nchini. Kujibu shutuma kwamba alikuwa akiimba wimbo wa Bharatiya Janata Party, alisema kwamba anazungumza anachotaka na analenga yeyote aliye na makosa.


Thackeray alizua utata katika mkutano wake wa Gudi Padwa katika Hifadhi ya Shivaji mjini Mumbai Aprili 2. Aliwataka wafanyakazi wa chama chake kucheza Hanuman Chalisa mbele ya misikiti ikiwa wataendelea kucheza Azaan kwenye vipaza sauti. Kisha aliamua kufanya mkutano mwingine kwa lengo la kujibu shutuma zote juu ya onyo lake.


Kulingana na yeye, Wahindu hawapaswi kusikia maombi ya watu wengine, kwa hivyo alitoa wito kwa Wahindu kujitokeza na kuanza kucheza Hanuman Chalisa mbele ya msikiti baada ya Eid ikiwa vipaza sauti hazitaondolewa. Akijibu kiongozi wa National Congress Party (NCP) na Naibu Waziri Mkuu Ajit Pawar, Thackeray alisema amekuwa akizungumza kuhusu vipaza sauti misikitini kwa miaka mingi na ataendelea kufanya hivyo.


Wimbi la kukataliwa kwa vipaza sauti katika misikiti pia lilitokea katika jimbo la mashariki la India la Bihar, ambapo wanaume watatu walikamatwa na polisi baada ya kuinua bendera ya safroni kwenye msikiti katika hafla ya Ram Navami, tamasha la kidini la Kihindu.


Rekodi ya video ya tukio hilo inamuonyesha mwanamume akipanda ukuta wa msikiti wa Muzaffarpur na kuweka bendera ya zafarani juu ya lango lake huku mtu mwingine akipiga hewa kwa furaha na kumshangilia mtu huyo ukutani. Kwa bahati nzuri, polisi walishusha bendera haraka kutoka juu ya lango la msikiti, na kudhibiti hali hiyo.


Kisa hicho kilitokea muda mfupi baada ya ombi kutolewa na waziri kutoka chama tawala cha Bharatiya Janata Party (BJP) la kuweka marufuku ya vipaza sauti vya msikiti huko Bihar.


Vyama vya upinzani nchini India vinashutumu serikali ya Kihindu ya BJP katika ngazi ya shirikisho na majimbo kwa kuwabagua watu wa dini ndogo, hasa Waislamu. Islamophobia nchini India inasonga katika mwelekeo wa kutisha tangu uchaguzi wa Modi mnamo 2014.

0 Comments