Ombaomba kadhaa wanakamatwa katika Masjid al-Haram na vikosi vya usalama


MAKKAH: Wakaazi na wahalifu walionaswa wakiomba omba Makka wamekamatwa, wakiwemo wawili katika Msikiti Mkuu.


Kulingana na mamlaka, mkaazi mmoja raia wa India alikamatwa baada ya kuomba katika viwanja vya Msikiti Mkuu ili kupata huruma kutoka kwa waumini na mgeni raia wa Morocco ambaye alikuwa akiomba omba karibu na Msikiti Mkuu.


Mkiukaji wa taifa la Yemen pia alijumuishwa kwenye orodha ya waliokamatwa ambao walitumia magongo kutoa picha kwamba alikuwa mlemavu kuomba kutoka kwa watu.


Isitoshe, mtu amekuwa akimdhulumu mwanawe mdogo kwa kumsukuma kwenye kiti cha magurudumu ili kuomba pesa. Afya ya mtoto inaonekana kuwa bora.

 

Ili kuzuia kuombaomba, Saudi Arabia imeweka vikwazo vikali.


Kulingana na Sheria ya Kupinga Ombaomba, ambayo chini yake aina zote na maonyesho ya kuomba-omba yamepigwa marufuku katika Ufalme, imeanza kuwakamata wale wanaofanya kazi ya kuombaomba.


Kama ilivyoelezwa na Usalama wa Umma wa Saudi Arabia, mtu yeyote anayekamatwa akifanya ombaomba au yeyote anayechochea, kukubali, au kusaidia ombaomba kwa njia yoyote anaweza kuhukumiwa kifungo cha hadi mwaka mmoja au faini isiyozidi SR100,000.

0 Comments