Wanandoa wa Sri Lanka Wakifanya Wajibu Mtukufu kwa Kuwahudumia Mahujaji wa Hajj na Umrah kwa Miaka 17


Kwa hakika mtu yeyote atasalimia baada ya kujua uzoefu wa wenzi wa ndoa kutoka Sri Lanka ambao wamefanya kazi ya kuwahudumia mahujaji wa Hajj na Umrah kwenye Masjid Al-Haram kwa miaka 17.

Wawili hao ni Ashraf na Fatima, ambao ni wawili kati ya wafanyakazi 12,000 chini ya Urais Mkuu wa Masuala ya Misikiti Miwili Mitakatifu wanaofanya kazi ya kuwahudumia mahujaji wa Umrah na Hajj katika Masjid Al-Haram huko Makka.

Katika mahojiano na Gazeti la Saudia, walielezea furaha na shukrani zao kwa kubarikiwa kwa heshima ya kuwatumikia waumini kwa miaka kumi na saba. Walimshukuru Mwenyezi Mungu Mtukufu kwa kuwapa baraka ya kupata kazi ambayo haiwezi tu kuwafadhili kifedha lakini wakati huo huo kuwawezesha kumtumikia na kupata radhi za Mungu.


Kwa fursa hiyo hiyo, wanandoa walishiriki hadithi na uzoefu wao walipokuwa wakifanya kazi huko Makka. Kulingana na wao, uzoefu wao wa ajabu ulianza wakati Fatima alipokuja na kufanya kazi katika Masjid Al Haram miaka 17 iliyopita. Katika Msikiti Mtakatifu, alikuwa na jukumu la kutunza nafasi ya sala ya wanawake, ikiwa ni pamoja na kueneza matambara na mikeka.


Fatima aliendeleza hadithi kwamba baada ya miaka minne ya kufanya kazi peke yake katika Jiji hilo Takatifu, hamu iliibuka ya kumleta mume wake kufanya kazi naye katika Msikiti Mkuu. Mara moja alifikisha matakwa yake kwa Urais wa Haram ili aruhusiwe kumleta mume wake kutoka Sri Lanka kufanya naye kazi huko Makka.


Kwa bahati nzuri, Urais ulikubali ombi la Fatima na kukubali kumwajiri Ashraf katika Msikiti Mkuu.


Hapo awali, Ashraf hakuwa tayari kuondoka nchi yake na kufanya kazi Saudi Arabia. Hata hivyo, ushawishi wa mke wake uliyeyusha moyo wake. Ashraf alibadili mawazo yake na kuondoka kuelekea Saudia. Sasa anashukuru kila siku kwa sababu anaweza kuwahudumia mahujaji wanaotembelea Msikiti Mkuu mchana na usiku. Fursa ya ajabu ambayo si kila mtu anaweza kupata.


Alisema kuwa kazi huko Makka iliwapa furaha na heshima na kubadilisha maisha yao milele.

Baraka nyingine kubwa ya kazi tukufu ya wanandoa hawa ni, kazi yao katika Msikiti Mkuu, mahali patakatifu zaidi kwa Waislamu kutoka kote ulimwenguni kuhiji na Umra inayowaruhusu kufanya Umra kila wiki. Inapohesabiwa, inakadiriwa kuwa walifanya Umrah zaidi ya mara 900. Masha Allah, ni ukweli wa ajabu ulioje. Mwenyezi Mungu awakubalie wema wao na awalipe kwa wingi.

0 Comments